Menene epidural?

labarai

Menene epidural?

Epidurals hanya ce ta gama gari don rage radadi ko rashin jin zafi a lokacin nakuda da haihuwa, wasu tiyata da wasu dalilai na ciwon da ke addabar mutum.
Maganin ciwo yana shiga jikinka ta hanyar ƙaramin bututu da aka sanya a bayanka. Ana kiran bututun acatheter na epidural, kuma yana da alaƙa da ƙaramin famfo wanda ke ba ku maganin ciwo akai-akai.
Bayan an sanya bututun epidural, za ku iya kwanciya a bayanku, ku juya, ku yi tafiya, sannan ku yi wasu abubuwan da likitanku ya ce za ku iya yi.

Kayan haɗin gwiwa na kashin baya da epidural

Yadda ake saka bututu a bayanka?

Idan likita ya sanya bututun a bayanka, kana buƙatar kwanciya a gefenka ko kuma ka zauna.

  • Tsaftace bayanka da farko.
  • Yi amfani da magani ta hanyar allurar da aka yi wa rauni a bayanka.
  • Sai a yi allurar epidural a hankali zuwa ƙananan bayanka
  • Ana saka wani katifar epidural ta cikin allurar, sannan a cire allurar.
  • Ana ba da maganin ciwo ta hanyar catheter kamar yadda ake buƙata.
  • A ƙarshe, an yi amfani da tef ɗin catheter don kada ya motsa.

Kayan Maganin Sa barci (5)

Har yaushe bututun epidural zai kasance a ciki?

Bututun zai kasance a bayanki har sai ciwonki ya daidaita kuma za ki iya shan magungunan rage radadi. Wani lokaci wannan na iya ɗaukar har zuwa kwana bakwai. Idan kina da juna biyu, za a fitar da bututun bayan an haifi jariri.

Amfanin Maganin Sake Ciwon Jijiyoyin Epidural

Yana samar da hanya don rage radadi mai tasiri a duk lokacin nakuda ko tiyata.
Likitan maganin sa barci zai iya sarrafa tasirin maganin ta hanyar daidaita nau'in maganin, adadinsa, da kuma ƙarfinsa.
Maganin yana shafar wani yanki ne kawai, don haka za ku kasance a farke kuma a faɗake yayin naƙuda da haihuwa. Kuma saboda ba ku da ciwo, za ku iya hutawa (ko ma barci!) yayin da mahaifarku ke faɗaɗa kuma tana adana kuzarinku don lokacin da ya dace don turawa.
Ba kamar magungunan hana shan ƙwayoyi ba, ƙaramin adadin magani ne kawai ke isa ga jaririnka.
Da zarar an yi amfani da epidural, ana iya amfani da shi don yin maganin sa barci idan kuna buƙatar tiyatar c-section ko kuma idan kuna ɗaure bututun ku bayan haihuwa.

Illolin da ke tattare da epidural

Za ka iya samun ɗan jin ƙaiƙayi ko kuma jin ƙara a bayanka da ƙafafunka.
Zai iya zama da wahala a yi tafiya ko motsa ƙafafunka na ɗan lokaci.
Za ka iya samun ƙaiƙayi ko kuma jin ciwo a cikinka.
Kana iya kamuwa da maƙarƙashiya ko kuma kana da wahalar fitar da fitsari daga mafitsara (fitsara).
Za ka iya buƙatar a sanya catheter (bututu) a cikin mafitsara don taimakawa wajen fitar da fitsari.
Za ka iya jin kamar kana jin barci.
Numfashinka zai iya raguwa.

Kamfanin Shanghai Teamstand Corporation ƙwararren mai samar da kayayyaki ne kuma mai ƙera su.na'urar likitaNamukayan aikin maganin sa barci na kashin baya da na epiduralYana da shahara sosai a sayarwa. Ya haɗa da sirinji mai nuna LOR, allurar epidural, matatar epidural, da kuma catheter na epidural.

Da fatan za a ziyarci gidan yanar gizon mu kuma a tuntuɓe mu don ƙarin bayani.


Lokacin Saƙo: Maris-18-2024